สอบถามเรื่องเลนส์ canon eos 800D ต้องการซื้อเลนส์เอามาถ่ายหนังสั้น เลนส์แบบไหนดีครับ

ผมใช้ canon eos 800D เลนส์ kit ถ่ายหนังสั้นมันก็ชัดดีนะครับ เพียงแต่ว่ามันชัดไปหมดทุกอย่าง เวลาโฟกัสคน รู้สึกว่าคนไม่เด่นออกมาจากฉากหลัง
อยากได้เลนส์ดีๆ ถ่ายหนังสวยๆครับ ไม่ต้องเน้นละลายหลังมากก็ได้ เลยมาสอบถามครับว่าเลนส์แบบไหนดีครับ ที่ถ่ายหนังสวยๆ
งบไม่เกิน 2 หมื่นครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่