ช่วยแนะนำกล่องสำหรับใช้กับ TV ซัมซุง รุ่น UA50RU7200KXXT ทีค่ะ

จขกท.ไม่ได้ดู TV มาจะเป็น 10 ปีแล้วค่ะ รบกวนจริงๆ 
ปัจจุบัน ใช้แต่มือถือ พอดีได้ซื้อ แอลอีดีทีวี 50" SAM UA50RU7200KXXT มา
ต้องการหากล่อง เพื่อดูช่องธรรมดา 3 5 7 9 ปกติ ดูข่าว ทั่วๆ ไป ดูหนัง และซีรี่ย์ต่างๆ พากย์ภาษาไทย

ส่วนตัวแล้ว สนใจ AIS Play box แต่ก็ยังไม่ได้ศึกษาข้อดีข้อเสียมากพอ 
เผื่อท่านใด มีข้อแนะนำ กล่องอื่นๆ ที่โอเค รบกวนทีนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
จขกท.ไม่ได้ดู TV มาจะเป็น 10 ปีแล้วค่ะ รบกวนจริงๆ
ปัจจุบัน ใช้แต่มือถือ พอดีได้ซื้อ แอลอีดีทีวี 50" SAM UA50RU7200KXXT มา
ต้องการหากล่อง เพื่อดูช่องธรรมดา 3 5 7 9 ปกติ ดูข่าว ทั่วๆ ไป ดูหนัง และซีรี่ย์ต่างๆ พากย์ภาษาไทย

ส่วนตัวแล้ว สนใจ AIS Play box แต่ก็ยังไม่ได้ศึกษาข้อดีข้อเสียมากพอ
เผื่อท่านใด มีข้อแนะนำ กล่องอื่นๆ ที่โอเค รบกวนทีนะคะ

คำตอบ....ครับ
ดูที่คำตอบให้ ชัด ชัด นะครับ

ฮ่า ฮ่า มุก ขำ ขำ คลายเครียดครับ เพราะตอนนี้ดูหน้าแต่ละคนก็เครียดๆ ครับ

จขกท จะชื้อมาทำไมล่ะครับ กล่อง ทั้งกล่องทีวีดิจิตอล และ กล่อง AIS Play box ชื้อมาให้มันเสียเงิน เสียทอง เปล่าๆ ครับ
เพราะในตัวเครื่อง TV ซัมซุง รุ่น UA50RU7200KXXT นี้ มันมีครบ มีพร้อมทุกอย่างอยู่ในตัวเครื่องอยู่แล้วครับ
ไม่ว่าจะเป็นจูนเนอร์ทีวีดิจิตอลอยู่ในตัว หรือ สมาร์ททีวี หรือ ทีวีสำหรับต่อเล่นเน็ตอยู่ในตัวครับ
ทีวีเครื่องนี้ จขกท สามารถที่จะดูทีวีได้ 2 แบบครับ คือ ดูทีวีผ่านทางเสาอากาศ และ ดูทีวีผ่านทางอินเตอร์เน็ต หรือเลือกอีกอย่างว่า
ดูทีวีออนไลน์ มีช่องทีวีมากมายหลายร้อยช่องครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ช่องทีวีออนไลน์ มีช่องทีวีมากมายหลายร้อยช่องครับ

แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าทีวีสามารถรับทีวีดิจิตอลภาคพื้นได้ ก็แค่ดูว่าด้านหลังทีวีมีสติ๊กเกอร์ตราครุฑติดหลังทีวีไหม ถ้ามีก้ใช้ได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่