ตามหาหนังญี่ปุ่นเก่า(มากกกๆๆๆๆ)

เป็นหนังผีของญี่ปุ่น แบ่งเป็น 3 หรือ 4 เรื่อง(จำไม่ค่อยได้) คล้ายๆ 4 แพร่งของไทยเรา จำฉากได้บางตอนแบบลางๆ คือ มีผู้หญิงคนนึงน่าจะเป็นนักข่าวหรือนักเขียน กำลังตามหาตำนานเรื่องปีศาจยามันบะ(ถ้าเรียกชื่อผิดขออภัย) ผู้หญิงคนนี้เข้าไปตามหาเรื่องปีศาจนี้ในหมู่บ้านที่อยู่ในป่า ซึ่งไปกับผู้ชายคนนึงน่าจะเป็นผู้เชี่ยวชาญเส้นทางแถวนั้น นางไปถามชาวบ้านแก่ๆคนนึงว่า "เคยเห็นยามันบะมั้ยคะ" แล้วหญิงแก่ตอบว่า "ยาแก้คันหรอ" 555555 ประมาณนี้น่ะค่ะ แล้วผู้ชายก็บอกว่า ชาวบ้านแถวนี้เขาจะไม่พูดถึงเรื่องยามันบะกัน เพราะเชื่อว่าเป็นสิ่งโชคร้าย และคืนนั้นผู้หญิงคนนั้นน่าจะหลงป่า และไปเจอกระท่อมกลางป่าหลังนึงซึ่งมีผู้ชายเป็นเจ้าของ เขาให้เธอเข้าพักได้ แต่ในตอนดึก เธอได้ยินเสียงนอกห้องจึงย่องออกไปดู ปรากฏว่าชายคนนั้งคือปีศาจยามันบะ แล้วภาพก็ตัดมาเป็นฉากสัมภาษณ์คนแก่ๆในห้องสตูดิโอ เหมือนว่าคนแก่เป็นคนเล่าเรื่อง แล้วมาอีกเรื่องนึงคือปีศาจเฒ่าทารก โคนาคิจิจี้ แต่จำเรื่องไม่ได้แล้ว ขออภัยด้วยค่ะ เคยดูตอนประมาณ 7 ขวบ ตอนนี้เรา 24 แล้วค่ะ เลยจำได้แบบเลือนลาง ใครพอทราบบอกบุญหน่อยนะคะ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ปล. เหมือนจะชื่อเรื่อง เปิดตำนานผีดุ 3 ถ้าจำไม่ผิด แต่ Search แล้วเจอแต่เรื่อง จูออน ซึ่งมันไม่ใช่ค่ะ -0-
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
J-Horror Anthology: Legends (2003) ตำนานผีดุ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่