มอไซค์เอาเบรคหน้าออกชั่วร์คราว)ได้ไหมครับ

พอดีเกิดปัญหาขาจับขูดกับจานครับ แล้วเหมือนมันงอหน่อย แต่ยังไม่ล็อคเพราะมีน๊อตยึดอยู่  ..  ไปร้านช่าง ช่างบอกขาจับรุ่นนี้หมด ต้องรอนานเลย(จานแต่งเลยหาขาจับยาก) ผมเลยกลับบ้านมา ....แล้วนึกได้ว่าจะถอดตัวเบรดหน้าออกก่อนได้ไหมครับ ถ้าถอดจะมีปัญหาไหมครับ เวลาเข้าโค้ง ขับ หรือเปลี่ยนเกียร์อะไรทำนองนี้ (เพราะถ้ายังไม่เปลี่ยนเวลาขับ มันขูดเสียงดังมาก แล้วขนาดที่ว่า บิด 60 เหมือน 40 เลยครับ) ผมเลยว่าจะถอด ไว้รอขาจับที่ร้านมา #มือใหม่หัดขับครับ #ไม่ค่อยมีความรู้ #เวฟ100

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่