เพื่อนโกรษเพราะคุยกับเพื่อนที่เพื่อนชอบ ทำไงดีคะ??

คือเรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนสนิทเราคะไปชอบเพื่อนคนนึงขอใช้นามสมมุติ (aเพื่อนสนิท,bเพื่อนผู้ชายที่เพื่อนชอบ) นะคะ คือ a เนี่ยชอบbแล้วbเป็นคนขี้แกล้ง ชอบแกล้งคนไปทั่วไม่เว้นเเม้เเต่เราก็สร้างกลุ่มในห้องเรียนมามีเพื่อนในกลุ่ม5คนเเลวพวกเราเนี่ยคุยกันตามปกติเเหละ ซักพักเพื่อนก็น้อยใจไม่คุยกับเราเลย(ลืมบอกไปคะว่าเรากับaป็นผู้หญิงเเค่สองคนในกลุ่มคะ นอกนั้นผู้ชาย)เราก็รู้แหละว่าaชอบbเเต่อยากให้บอกหน่อยว่าโกรธเรื่องไหนอย่าเก็บไว้คนเดียวถ้าอยากให้เลิกยุ่งก็บอกเราบอกเพื่อนในห้องว่าช่วยเเนะนำหน่อย เพื่อนในห้องก็บอกว่าให้เลิกคุยกับbเเต่bมันก็เข้ามาคุยกับเราเราก็ไม่รู้ว่าจะทำยัง aมันก็น้อยใจหนักขึ้น เราบอกbไปแล้วว่าอย่าคุยกับเราbก็บอกว่า"เราจะคุยกับใคร เราต้องขออนุญาตหรอ"เราก็เถียงมันมันออกเพราะมันจริง มีอยู่ช่วงนึงเป็นคาบว่างเราดูดวงเป็นbก็ขอให้ดูดวงให้ตามปกติแหละแต่aมันไม่คุยกับเราเลยเพื่อนก็บอกให้เลิกยุ่งกับbซะ ด้วยความที่ไม่เข้าใจเพื่อนว่าโกรธแล้วไม่บอก เราก็ตะโกนไปดังมากว่าแบบได้ยินทั้งตึก(ไม่ได้โม้นะ จริงๆ)"เราผิดหรอ เราเเค่คุยกับคนที่มันชอบ พวกแกก็ไปบอกbดิให้เลิกคุยกับเราดิ เราก็ไม่อยากให้เป็นแบบนี้หรอกพวกแกเข้าใจความรู้สึกไหมมันเหมือนเราเป็นคนผิดคนเดียวในห้อง ทั้งที่มันก็คุยกับคนอื่นไปทั่วอะ ทำไมต้องว่าเราเเค่คนเดียวด้วย ถ้าอยากห้ามก็ไปบอกคนที่เข้ามาคุยดิ"ตอนนั้นเพื่อเงียบทั้งห้องไม่มีใครกล้าขัดเราเลยเราก็ไม่รู้สึกตัวเพราะโกรธ(แต่จำได้)ก็เลยเดินไปบอกaว่า ถ้าจะเลิกคุยกับกูด้วยเหตุผลแบบนี้บอกเลยอยู่ที่ไหนก็ร่วง กูให้อภัยเยอะเเล้ว ปรับตัวก็แล้วยังไม่พอใจอีกก็เลิกคบเราเลย แต่ขออยแต่ขออย่างเดียวอย่าทำตัวอย่างนี้กับคนอื่นอีก 
ปล.เรื่องยาวไปนิด ภาษาอาจผิดนิดหน่อย แต่ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ เครียจจริงๆคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่