กำลังมองหาคอมสำหรับตัดต่อ มีงบ 20,000 ไม่รวมหน้าจอครับ ช่วยที

hahaขออนุญาติบ่นก่อนเข้าเรื่องนะครับ smile

loveเพิ่งหัดตัดต่อเองครับ เริ่มเรียนรู้จากโน้ตบุคที่ซื้อมาไม่นาน
ตอนซื้อก็ไม่ได้คิดว่าจะเอามาตัดต่อเลย แค่อยากมีไว้เก็บรูปและเปิดเพลงฟังแค่นี้เฉยๆ
แต่พอแฟนเริ่มมาทำคลิปลงyoutube รีวิวนู่นนี่นั่น ผมก็เลยเรียนรู้การตัดต่อเอง

winkหลังจากที่เอาโน้ตบุคมาตัดต่อได้ 5 - 6 คลิป ก็เกิดอาการกระตุกโคตรรรรรรรร 555
แบบว่าค้าง กระตุก หลุด เด้ง รวนไปหมด กำลังเซฟอยู่รีเครื่องเองก็มี เซงสุดๆ
แล้วตอนนี้คิดว่าตัวเองกำลังตัดต่อไปได้สวย คลิปเริ่มดีขึ้น เริ่มพัฒนาตัวเองได้ดี (ชมตัวเอง555)
..ที่สำคัญไม่อยากจ้างใครทำครับ

ideaตอนนี้เลยอยากได้คอมซักตัวครับ ขอเป็นแนะนำให้ผมคร่าวๆก็ได้
รู้ว่าถ้ากำเงินไปร้าน พนักงานจะแนะนำให้ก็จริง แต่ขอศึกษาทั้ง google และ pantip ก่อนครับ^^

happyศึกษาก่อนมาโพสนิดหน่อย ตอนนี้ขอตั้งงบแค่ 20,000 บาทแหละครับ หน้าจออีกซัก 4,000 บาทพอ
สเปคคอม พิกัด สถานที่ซื้อ ชื่อร้านด้วยก็ได้ครับ

flowerตัดต่ออย่างเดียวเลยครับ ไม่เล่นเกมเลย ไม่ค่อยดูหนังด้วย จะมีก็เปิดดู youtube และ เล่นfacebook นิดหน่อย
อนาคตถ้ามีงบมากกว่านี้ก็จะค่อยๆอัพขึ้นไปเรื่อยๆครับ

ขอบพระคุณทุกคนมากครับ รัก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่