ยังเรียกร้องกันไม่เลิก ให้ใช้ยาแรงมากกว่านี้ ขยายความหน่อยหมายถึงอะไรเหรอครับ

ยังไงถ้าร้านสะดวกซื้อทั่วประเทศยังเปิดอยู่ จะกันคนไม่ให้ออกจากบ้านหรือครับ ร้านสะดวกซื้อบางร้านไม่ได้เปิดอยู่ติดกับข้างบ้าน หรือหน้าบ้าน อย่างน้อยก็ต้องมีการใช้รถเดินทางอยู่แล้ว 

ก็เห็นคนซื้อยืนต่อคิวกัน ไม่เห็นต้องห่าง 1 เมตรเลย ถ้าเชื้อโรคมันจะมีป่านนี้คงกระจายไปทั่วแล้ว

หลายร้านขายอาหาร ก็ไม่เห็นใส่หน้ากากเลย ตระเวนดูหลายจุดในเมืองกรุงได้เลย 

แล้วที่จะให้กักตัวอยู่กับบ้าน 24 ชั่วโมงหมายถึงใครหรือครับ 

ออฟฟิสหลายแห่งยังไม่ปิด ให้คนทำงานอยู่ 

ตอนนี้ธุรกิจอื่นๆที่สินค้ากินไม่ได้ เฉาหมดแล้วครับ 

แต่ละห้างฯมีร้านค้าย่อยนับพัน ตอนนี้นั่งนับเหรียญที่พอจะไปซื้ออะไรได้

เดี๋ยวก็มีบอกว่า ปิดก็บ่น ไม่ปิดก็บ่นอีก

คือต้องดูว่า คุณ  concern กับอะไรบ้าง

หยุดอยู่บ้าน เพื่อชาติ เพื่อหมอ ใครๆก็ทำได้หมด

แต่แรงกระแทกจากนี้ ใครจะนำทางต่อครับ ยิ่งก่อนหน้านี้ sme กว่าจะแจ้งเกิดมาเท่าไหร่ เวลาหายวับนี่เร็วเลยนะ

กำลังสนใจทำธุรกิจ รับจองหลุม น่าจะไปต่อได้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่