ขึ้น ม.5 ย้ายแผนการเรียนจากจีนไปเกาหลีได้ไหมคะ?

คือต้องเล่าก่อนว่าเคยเรียน ร.ร ก. ช่วง ม.ต้นเป็นวิชาเลือกอะค่ะ เราได้เลือกเรียนเกาหลีมาได้3ปี พอขึ้นมา.ปลายเราต้องย้ายไป ร.ร ข. ละคือเราต้องการเรียนเกาหลีไงด้วยความที่เสียดายความรู้มี่เคยเรียนมาอะเนอะ แต่ ร.ร ข. ดันไม่มีแผนการเรียนเกาหลี เราจึงตัดสอนใจเรียนจีนจนจบ ม. 4 แล้วขึ้นม.5มึความจำเป็น(อีกแล้ว) ที่ต้องกลับไปเรียน
ร.ร ก. ที่เดิมนั่นเอง เเต่เราต้องการเรียนเกาหลีอะค่ะ อยากทราบว่าเราสามารถย้ายเเผนการเรียนข้าม ร.รได้ไหมคะ คือมันก็ศิลป์ภาษาเหมือนกันแต่อยากย้ายจากเอกจีนไปเกาหลี ซึ่งมันข้าม ร.ร จะมีผลต่อใบเกรด ต่อมหาลัยไหมคะ นี่กลัวแบบในเวลาเรียนไม่ครบเพราะเราไม่ได้เรียนเกามาตั้งแต่ม.4อะค่ะ แอบเขียนยาวนะเนี่ย555 พี่ๆคนไหนทราบช่วยตอบหน่อยนะคะตอนนี้คิดหนักเลยย ขอบคุณค่าาา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่