มีใครคิดเหมือนผมไหมครับ COVID-19

มีใครคิดเหมือนผมไหมครับว่า ตอนนี้ทางออกที่เรามองเห็นได้ง่ายสุดและเร็วที่สุด
1.นักธุรกิจไทยผู้มีน้ำใจและผู้มีเงินเหลือ ช่วยโทรไปที่ รพ.จุฬา สอบถาม Chula COVID-19 Strip Test ว่าต้องการความช่วยเหลือด้านไหน ต้องการเงินสนับสนุน ต้องการโรงงานผลิต หรือว่าอะไรจัดให้เค้าไป
2.อันนี้แนะรัฐ ช่วยแสดงความน่าเชื่อถือหน่อย...เพราะเรื่องทั้งหมดมันเกิดจากพวกคุณทั้งหมดที่ประเมินพลาด
3.ผมเชื่อว่าคนไทยเก่งมากๆ อยากให้หมอและ0วิจัยเรื่องโรค นำเลือดเค้าเหล่านั้นที่หายมาสร้างยาต้านและยารักษาสำหรับคนไทยเพราะเรื่องภูมิคุ้มกันบ้านเรานั้นแข็งแรงกว่าที่อื่นพอควร
4.การเยียวให้มองเป็นรูปแบบของรากต้นไม้เพื่อจะได้เห็นจุดที่ควรจะช่วยเหลือถ้าโยนแบบนี้จะไม่ได้ช่วยอะไรเลยแต่เป็นการสร้างหนี้ให้แผ่นดินมากกว่า
ผมอยากให้ใครก็ได้นำสิ่งนี้ส่งไปยังนักข่าว  สิ่งสำคัญตอนนี้ 1.เหตุที่ผมให้นักธุรกิจไทยผู้มีน้ำใจและผู้มีเงินเพราะกลุ่มคนเหล่านี้มีเงินทั้งขาวและเทาอยู่ มันจะช่วยเหลือได้ง่ายและเร็วกว่า ส่วยเจ้าของโรงงานไหนจะช่วยสนับสนุนการผลิตก็จัดไปผมเชื่อว่า ไม่เกิน 7 วัน น่าจะผลิตได้นับล้านพร้อมตรวจคนไทยทุกจังหวัด ใน 10 วัน

ผมบอกเลยว่าสิ่งที่ทำได้ตอนนิ้มีเพียงเท่านี้อยากได้มากกว่า ติดต่อมาผมจะอธิบายแบบจบครบจบ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่