อยากสอบถามเรื่องท่อนำไข่ตันคะ

สวัสดีคะ ทุกคน มันจะยาวหน่อยนะคะ 55+ หนูอายุ 32 สามี 39 คะ แต่งงานรวมอยู่กินกันมา 7 ปี คะ ปีแรกๆอยู่ด้วยกันก็คุมกำเนิดด้วยการกินยาคุมและใช้ถุงยางอนามัยคะ รวมระยะคุมกำเนิดประมาณเกือบๆปีคะทุกคน ทำวิธีธรรมชาติมายาวนานกว่า 6 ปี ไม่ท้องเลย ประจำเดือนมาปกติ เมื่อต้นปีที่แล้วก็เลยตัดสินใจไปปรึกษาและตรวจเบื้องต้นที่ IVF นครศรีฯ คะ ผลคือสามีน้ำเชื้อแข็งแรงปกติทุกอย่างคะ ของหนูก็มดลูก OK คุณหมอแนะนำว่าให้ไปฉีดสีดูท่อนำไข่ หนูก็ไปตามหมอแนะนำคะ ผลคือข้างซ้ายบวม ขวาตัน ทุกคนคะ หนูยังมีทางที่จะท้องได้ใช่ไหมคะ แล้วก็ใครมีหมอที่อยากแนะนำ หรือมีวิธีการรักษา แบบไหนยังไงบ้าง ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่