[Nogizaka46] ชอบเมมเบอร์ รุ่น 1 ของ "โนกิซากะ46" (แถมรุ่น 2 ให้คนนึง) คนไหนบ้างครับ?

เพิ่งตามโนกิ46 มาได้ซักระยะแล้วครับ หัวใจ (มีคนเตือนก่อนแล้วว่าเนินนี้ขึ้นแล้วลงยาก) แล้วรู้สึกชอบเพลงของโนกิหลายเพลงเลย  เพลงของโนกิที่ฟังบ่อยๆ ก็ 

1. Ima, Hanashitai Dareka ga Iru
2. Kimi no Na wa Kibou
3. Kizuitara Kataomoi
4. Kanashimi no wasurekata
5. Taiyou Knock
6. Mou Sukoshi no Yume
รวมถึงชอบละครที่สาวๆ เล่นคือเรื่อง Hatsumori Bemars ด้วยครับ เยี่ยม สนุกและฮาดี เสียดายที่คงไม่มีภาคต่อซะแล้ว (ส่วนตัวผมชอบมากกว่า Zambi ซะอีก)

เมมเบอร์ที่เริ่มดึงผมขึ้นเนินมาคือฮจจังครับ แต่พอขึ้นมาแล้วกลายเป็นว่าโดนตกไปหลายคนเลย โดยเฉพาะนาจัง ว่าแล้วก็เสียดายที่เจอกันช้าไป (แต่ตอนนี้ก็ยังตามผลงานของนาจังอยู่นะครับ) รวมถึงไมยัน, อิคุจัง, คาซุมิน, อิโคมะ ฯลฯ

เลยขอตั้งถามละกันครับว่าชอบเมมเบอร์โนกิ46 รุ่น 1 คนไหนบ้าง? และเพราะฮจจังเป็นคนที่เริ่มดึงผมขึ้นเนินมาจึงขอใส่เธอเป็นช้อยส์พิเศษละกันครับ

เนื่องจากมีหลายคนจึงให้เลือกได้หลายข้อ และไม่ได้ใส่ครบทุกคน ดังนั้น ถ้าชอบคนอื่นนอกจากในโพลหรืออยากบอกว่าชอบรุ่นอื่นคนไหนก็บอกได้นะครับ

ป.ล. เนื่องจากอิโคมะเคยควบ AKB48 ดังนั้นจึงขอแท็ก AKB48 ด้วยครับ
1. ชอบ "โนกิซากะ46" รุ่น 1 (แถมรุ่น 2 คนนึง) คนไหนที่สุดครับ? (เลือกได้หลายข้อ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่