มีตุ่มขึ้นเรียงเป็นเส้นนูนขึ้น คันพอสมควรมันคืออะไรคะ?

จะเล่าให้ฟังว่าอาการมันเกิดขึ้น ในตอนกลางคืน(วันที่1)ค่ะวันนั้นหนูนอนๆอยู่ก็ได้รู้สึกคันเลยเกาเพราะคิดว่าเป็นอาการคันธรรมดาคืนนั้นก็เลยรู้สึกคันแค่นั้นพอเช้ามาก็ได้สังเกตุว่าเหมือนมันมีตุ่มขึ้นเรียงกันเป็นเส้นแต่ยังไม่แดงมากก็แปลกใจนิดนึงแต่ก็ไมได้บอกใคร พอมาตอนกลางดึก(วันที่2)ก็รู้สึกว่ามันเริ่มคันมากขึ้นเรื่อยๆจึงเอามือมาลูบตรงที่เป็นตุ่มก็รู้สึกว่ามันนูนๆขึ้นก็เริ่มกลัวแล้ว พอมาเช้า(วันที่3)ก็เห็นตุ่มมันแดงอย่างเห็นได้ชัดแล้วมันก็คันมากตุ่มมันก็มีลักษณะใสๆเล็กๆเรียงกันผิวหนังช่วยที่มีตุ่มเหมือนกับผิดที่โดนน้ำร้อนลวกเลยล่ะค่ะ เช้าวันนั้นก็เลยบอกที่บ้านง่ามีอาการแบบนี้ๆๆๆแต่คนในบ้านก็ให้เอาแอลกอฮอร์ล้างแล้วเอายาหม่องทาไอเราก็ทำตามเอาแอลกอฮอร์วนรอบๆที่คันแล้วเอายาหมองทารอบๆเพราะไม่กล้าทาไปแบบตรงๆแต่ก็รู้สึกว่ามันไม่ได้ดีขึ้นเลยเหมือนจะลามขึ้นมาด้วยซ้ำ วันนั้นก็พยายามไม่ยุ่งกะแผลเลย ตอนกลางคืนก็ก็คันเหมือยกับทุกคืน เช้ามา(วันที่4) ตรงที่เป้นตุ่มขึ้นสังเกตุเห็นว่ามันมีตุ่มแดงๆเพิ่มมาอีกรอบๆแผลเก่าเลยค่ะ ในใจก็คิดว่ามาเป็นต้นซากุระเลยนะ5555 แล้วมันก็นันขยุบขยิบไม่หยุดแต่ไอเรากลัวมันจะลามเลยไม่แตะเลยสักนิด จึงอยากจะทาบว่าท่เราเป็นอยู่นี่คืออะไร มีวิธีอย่างไรได้บ้าง ขอความกรุณาด้วยนะคะTT🙏
#น้องลงรูปให้ดูไม่ได้ง่ะ แงงงอยากจะให้ดูจังเลย😢😣
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่