ตามหาชื่อหนังญี่ปุ่น ที่มีอาศรมกลางน้ำ มีพระ และเณรค่ะ

กระทู้คำถาม
เราพอจะจำได้หลายอย่าง ขาดแค่ชื่อเรื่องค่ะ พยายามหาเองแล้วแต่คีย์เวิร์ดเราอาจจะกว้างไปเลยหาไม่เจอ
เป็นหนังญี่ปุ่นค่ะ เนื้อเรื่องเกี่ยวกับวงเวียนชีวิต มีพระรูปนึง แล้วก็มีเณร อยู่ในอาศรมกลางป่าเขา กลางน้ำ
ใช้เรือในการไปกลับระหว่างอาศรมกับฝั่งค่ะ

แล้วก็จะมีฉากน้องเณรทำผิดศีลหลายอย่าง ทรมานสัตว์บ้าง ก็โดนพระทำโทษ
มีครั้งนึงทำโทษให้แกะสลักไม้พื้นอาศรมค่ะ น้องเณรอยู่ตั้งแต่เด็กจนโตเป็นหนุ่มเลย
แล้วก็มีผู้หญิงมาที่อาศรมด้วย ท้ายเรื่องเณรหนุ่มก็สึกไปเข้าเมืองแล้วกลับมา หรือยังไงนี่แหละค่ะ

ใครพอนึกออกบ้างไหมคะว่าชื่อเรื่องอะไร
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่