ลงวินโด้ 10 ไม่ได้

พอเข้าไบออสตั้งค่าบูสอะไรเสร็จก็กดf10แล้วมันจะบูสให้แล้วพอเข้ามาหน้าให้ใส่รหัสwindows ผมก็ไม่มีผมเลยกดข้ามไป แต่พอข้ามไปเท่านั้นแหละครับมันก็ขึ้นว่า Windows Cannot find the Microsoft Software License Terms. Make sure the installation sources are valid and restart the installation.ผมอยากทราบว่ามันต้องแก้ยังไงครับถึงจะลงwin 10 ได้
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ไม่เกี่ยวกับ Windows มีลิขสิทธิ์ หรือไม่มีลิขสิทธิ์ครับ
เพราะที่ฟ้อง  ไม่ได้ว่าวินโดวส์ไม่มีลิขสิทธิ์ แต่ฟ้องหาไฟล์ไม่เจอ เพราะมีปัญหาในการอ่านไฟล์จากเฟลชไดรฟ์เพื่อติดตั้งวินโดวส์
ผมเพิ่งเจอมา ฟ้องแบบเดียวกันเลย (คอมฯมีวินฯแท้จากโรงงาน ติดตั้งใหม่โดยดาวน์โหลดใหม่จากไมโครซอฟท์)
ลองเปลี่ยนพอร์ต USB ในการติดตั้งดู หรือทำไฟล์ติดตั้งใหม่ดูครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่