คิดว่าเกม อตาลันต้า-บาเลนเซีย มีส่วนให้ Covid-19 กระจายในอิตาลี-สเปน มาก

เพราะหลังจากเกมนั้น 19 กุมภาพันธ์ นักเตะบาเลนเซียติดเชื้อไป 1 /3 ทั้งที่ก่อนหน้านั้นผมดูสเปนมียอดผู้ติดเชื้อแค่คนเดียวเอง แถมไม่พอ เตะเหย้าเยือน 2 นัดอีก

สาเหตุอีกอย่างคืออตาลันต้าย้ายมาเตะสยามเหย้า สนามใหญ่ในเมืองมิลานอย่างซานซีโร่ด้วย ผู้คนเลยรวมตัวกันเยอะ เลยเป็นแหล่งแพร่กระจาย Covid-19 จนถึงตอนนี้

ผมคิดถูกใช่มั้ยครับ??
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่