สงสัย บางฉากในเรื่อง Tokyo Sonata 2008

ช้วงนี้เนื่องจากสถานการณ์โควิด19 รัฐฯให้อยู่บ้านมากขึ้น  จึงมีโอกาศเอาหนังญี่ปุ่นเก่าๆมาดู (ปกติชอบหนังแนวญี่ปุ่นอบู่บ้าง เนิบๆ แต่แฝงอะไรเยอะ)พอดีได้มีโอกาสดูหนังเรื่อง Tokyo Sonsta  ผมดูกับลูกสาว (ม.2) ปกติก่อนดูหนังผมกับลูกผมจะเช็คเรทหนัง กับ  IMDB หนังเรื่องนี้ได้ PG13 หนังโดยรวมโดยทั่วไปเนื้อหาโอเครดีสะท้อนชนชั้นกลางญี่ปุ่นได้ดี แนวๆเดียวกับ Parasite แต่ดู reality มากกว่า ยกเว้นฉากโจรฉากเดียว ที่ดูคลุมคลือ คือฉากแม่กับโจร
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
 คือลูกก็งง ผมก็งง   ผกก. นี่เล่นกับความรู้สึกคนดูมากๆเลย เนื้อหาน่าจะแรงไปสำหรับเด็กอายุต่ำกว่า 13 นะ 555  แต่อยากรู้จริงๆว่าในฉากนั้น ผกก. นี่ต้องการยังไงหรือปล่อยให้คนดูตีความเอาเองเป็นยังไงกัน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่