มาตรการช่วยเหลือร้านค้าที่ต้องเช่าร้าน แล้วไม่มีเงินค่าร้าน

ผมเป็นเจ้าของร้านค้า เช่าเปิดเป็นร้านรับสกรีนเสื้อ ซึ่งจากสภาวะแบบนี้ ผู้คนที่ออเดอร์งาน เทงานกันเป็นแถว ผมเห็นมีมาตรการออกมาช่วยเหลือประชาชนที่ถูกเลิกจ้าง ช่วยเหลือ SME ที่จาดทุนให้พักชำระหนี้ ประมาณนี้ แต่ในเคสแบบผม ผมคิดว่าน่าจะมีหลายๆ ท่านที่คล้ายผม ที่ต้องหาเงินเพื่อจ่ายค่าร้านยามสิ้นเดือน ให้เดินไปบอกผู้ให้เช่าว่าอย่าพึ่งเก็บค่าเช่าได้ไม๊ ตรรกะก็ไม่ได้ เค้ามีสิทธิ์ที่จะอ้างแบบเดียวกันกับสภาวะแบบนี้ ผมวอนทางภาครัฐลองดูและหาวิธีแบ่งเบาเคสประมาณผมไว้หน่อย เพราะยังไม่เห็นมีมาตรการอะไรที่พอจะช่วยเคสแบบนี้ออกมาเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่