นายทหารชั้นประทวน เป็นผู้บังคับสุนัขทหาร

มีไครรู้บ้างไหมครับ ว่าการที่จะเป็นผู้บังคับสุนัขทหารเนี่ย จะต้องมีคุณสมบัตรใดบ้าง
พอดีกำลังจะเรียน นักเรียนนายสิบทหารบก จำเป็นไหมครับที่จะต้องจบ นนส.เหล่า การสัตว์
เพื่อที่จะบรรจุเข้า กองพันสุนัข หรือว่าจะต้องจบ นนส.เหล่าใดก็ได้  ส่วนมากจะเห็นเปิดรับแต่
ทหารกองหนุนรับเข้าเป็นพลอาสาสมัคร เลยอยากทราบว่า นายทหารชั้นประทวนเนี่ย จะต้องทำยังไงบ้างครับ
ไครพอจะมีประสบการณ์ช่วยบอกหน่อยครับ 🙏🏽🙏🏽

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่