เป็นลูกครึ่งญี่ปุ่นเกิดที่ไทยทำพาสปอร์ตญี่ปุ่นต้องใช้อะไรบ้างครับ?

ผมเป็นลูกครึ่งญี่ปุ่น(พ่อเป็นคนญี่ปุ่น-แม่เป็นคนไทย) อายุ 17ปี เกิดและเรียนอยู่ที่ไทย เคยไปหาปู่กับย่าที่ญี่ปุ่นแค่ครั้งสองครั้ง อ่านเขียนพูดญี่ปุ่นแถบไม่ได้ และตอนนี้ผมถือพาสปอร์ตไทยอยู่ ขอถามหน่อยนะครับ1.สามารถทำพาสปอร์ตญี่ปุ่นได้ไหมครับ 2.ถ้าเกิดทำได้ต้องให้พ่อมาเซ็นรับรองไหม(พ่อทำงานอยู่ต่างประเทศ) 3.ในการทำพาสปอร์ตต้องใช้อะไรบ้างแล้วต้องกรอกเอกสารเป็นภาษาญี่ปุ่นไหม 4.อายุยังไม่ถึง20สามารถถือพาสปอร์ต2เล่มได้ไหม ละขอนอกเนื่องอีกนิดนะครับ 5.ถ้ามีพาสปอร์ตญี่ปุ่นจะไปเที่ยวอังกฤษต้องขอวีซ่าไหมครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่