เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ฝึกร้องเพลงยังไงดีคะ????

ตอนนี้อายุ18ค่ะอยากฝึกร้องเพลงให้ดีขึ้น มีปัญหาเวลาร้องเพลงคือ ถ้าร้องเสียงสูงพอถึงท่อนที่ใช้เสียงต่ำ
จะไม่สามารถขึ้นเสียงต่ำได้เเบบเต็มเสียงค่ะ(เเบบว่ามันไม่ค่อยดังน่ะค่ะ) ควรจะฝึกยังไงดีคะ ส่วนถ้าร้องเพลง
ที่ต่ำพอถึงท่อนที่ใช้เสียงสูงก็จะขึ้นได้ไม่เต็มเสียงเหมือนกันค่ะ 
-ถ้าอยากฝึกเสียงสูงเเละต่ำให้ร้องออกมาได้ดีต้องทำยังไงคะ
ช่วยให้คำเเนะนำหน่อยนะคะ please🙏🙏🙏🙏🙏🥺🥺🥺🥺🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่