สิ่งนี้คืออะไรครับ

ได้มาเมื่อวานครับ มีคนส่งข่าว่าแผงพระจรมาวันสุดท้ายแล้วก่อนจะปิดยาวๆ14 วัน  เลยรีบไปส่องๆหาของถูกใจ แล้วก็ไปเจอ เจ้า2สิ่งนี้ กับแผง เขียกองประคองชีพมาครับ จากที่ดูๆแล้ว ส่วนตัวผมดูเก่ามากพอสมควรครับ จากเนื้อหาผมดูเป็นตะกั่วเก่า แต่ก็มีพี่บางคนบอกดูเหมือนชินตะกั่วแต่ทั้งหมด เสียงเดียวกันคือ ดูเก่าพอสมควร แต่สิ่งที่สงสัย ว่า มันคืออะไรกันแน่ สรุปว่าเป็น เครื่องราง หรือ เป็นเครื่องจักร กันแน่ ซึ่งผมเองก็ไม่มั่นใจว่ามันคืออะไร พี่ท่านใดรู้ หรือเคยๆผ่านๆตาของลักษณะแบบนี้บ้าง รบกวนให้ข้อมูลผม หน่อยน่ะครับ (**เบื้องต้นก็หาข้อมูลจาก อากู๋ แต่ก็ไม่มีข้อมูลใดๆให้สืบค้นต่อเลย จนปัญญาแล้วครับ) T_T

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่