วินโดว์บูทช้าเป็นเพราะอะไรครับ?

สวัสดีครับ คือคอมพิวเตอร์ผมมันใช่เวลาบูทนาน
มากครับ ผมรอมา1ชั่วโมงกว่าๆแล้วยังไม่เสร็จเลยครับ ผมต้องกดรีเครื่องถึงจะบูทเร็วครับ ผมก็รู้นะว่าถ้าผมทำแบบนี้ไปเรื่อยๆก็จะเกิด error 0xc0000098 คือว่า ปัญหานี้มันไม่ได้เกิดแค่รอบเดียวนะครับแต่มันเป็นทุกรอบเลยตอนที่ผมเปิดเครื่อง

ผมเลยอยากทราบว่า สาเหตุเกิดจากHDDไม่ดี หรือ เมนบอร์ด​ไม่ดีครับ แล้วมันจะมีวิธีแก้หรือไม่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่