cancel ไฟล์ทจากเว็บ ebooker แต่ไม่ได้เงินคืนค่ะ

สอบถามค่ะ พอดีว่าจองตั๋วสายการบินแห่งชาติไปกับเว็บ ebooker เดินทางไปมิวนิค กลับจากเวียนนา
ทีนี้เมื่อไม่กี่วันก่อน การบินไทยส่งอีเมลแจ้งมาว่า ไฟล์ทเวียนนา-กรุงเทพที่เป็นขากลับของเราถูกเปลี่ยน
เป็น แฟรงเฟิร์ต-กรุงเทพ เราเลยเข้าเว็บ ebooker เช็ค เดิมทีตั๋วเราเป็นตั๋วโปร ยกเลิกไม่ได้ เปลี่ยนต้องเสียเงินเพิ่ม
แต่พอเค้าย้ายไฟล์ทให้ เค้าเลยให้เรายกเลิกได้ค่ะ เราเลยกดยกเลิกไป
ก่อนหน้านั้นพยายามติดต่อคอนเฟิมกับสายการบิน 2 รอบว่าเราจะยกเลิกเนี่ยเสียค่าธรรมเนียมหรืออะไรไหม
สายการบินยืนยันว่าให้ติดต่อกับทาง ebooker โดยตรงเลย ซึ่งทางติดต่อมีแค่โทรไปกับแชทกับบ็อท
เราเลยโอเค กดยกเลิกผ่านทางบ็อทแล้วกัน (เพราะถ้าโทรเสียค่าโทรต่างประเทศ)
พอกดยกเลิกเสร็จ มีเมลล์แจ้งว่ายกเลิกแล้วนะ แต่จะคืนเป็นเครดิตสายการบินให้
เราโทรกลับไปเช็คกับสายการบินอีกรอบ ปรากฏว่าสายการบินแจ้งว่าไม่มีนโยบายเครดิตสายการบิน
เราก็งงอีกรอบค่ะ ทีนี่ไม่รู้เลยว่าต้องทำยังไงต่อ เงินจะได้คืนเมื่อไหร่ ทางไหน หรือยังไง
ใครเคยมีประสบการณ์ รบกวนช่วยด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่