[SR] mini review เลื่อยญี่ปุ่น 5 ปื้น

ตั้งแต่เริ่มหัดทำ DIY งานไม้เองที่บ้าน ผมก็ทำงานไม้ด้วย powertools มาโดยตลอด
เพราะมันสะดวก รวดเร็ว แถมแม่นยำ ไม่คิดจะสนใจ hand tools เลย
จนกระทั่งเมื่อปีที่แล้ว ผมมีลูกคนที่สอง พอมีลูกเล็ก ๆ สิ่งที่เคยทำก็ทำไม่ค่อยได้แล้ว
นั่นคือการก่อให้เกิดเสียงดังและฝุ่นไม้จำนวนมาก จากการใช้  power tools

เป็นสาเหตุให้ผมหันมาให้ความสนใจ hand tools
และผมได้โพสท์ใน facebook fanpage : งานไม้ homemade ของผม ว่าใครมีเลื่อยมือดี ๆ แนะนำไหม 
พอดีกับที่คุณภัทร Siam Woodworker ผ่านมาเห็น ก็เลยใจดีส่งเลื่อยชุดนี้มาให้ผมได้ลองใช้

ประกอบด้วย...
1. Ryoba 2 sides saw
2. Dozuki saw
3. Mini Dozuki saw
4. Flush cut saw
5. Key Hole saw

เป็นการเปิดโลกงานไม้อีกใบของผมเลย 

เลื่อยแต่ละตัวมีคุณสมบัติหรือการใช้งาน (คร่าว ๆ) ยังไง ลองเข้าไปดูใน VDO นะครับ
เผื่อใครสนใจทำงานไม้ แต่กลัว Power tools โดยเฉพาะเลื่อยไฟฟ้า

เลื่อยพวกนี้คมมาก ตัดง่าย ตัดเร็ว ประหยัดแรงแถมรอยตัดสวยเนียน
และอีกอย่างที่ผมชอบคือ ตัวเลื่อยถูกออกแบบมาสวยงามมาก 

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ชื่อสินค้า:   Shogun Japanese pull saw
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

ข้อมูลเพิ่มเติม

• ได้รับเลื่อยมาใช้งานฟรี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น