มีเรื่องจะขอคำปรึกษาหน่อยครับเกี่ยวกับชีวิตของผมควรจะทำยังไงดี??

สวัสดีครับ ผมชื่อ เบิร์ด อายุ17ปี ส่วนตัวผมนี้เรียนอยู่เทคโนโลยีสระเเก้ว ผมอยู่ปี2ครับ คือผมมีปัญหาทางด้านการเงินนิดหน่อยเเล้วผมไม่รู้ว่าจะทำยังไงเลยมาหาคำปรึกษาครับ ปัญหาที่มีคือผมหาเงินจ่ายค่าเทอมไม่ทันเเล้วผมก็ทำงานไม่ได้เนื่องจากตั้งเเต่จบม.3ผมไม่มีเงินไปเอาวุฒิจบม.3(เเต่มาสมัครที่โรงเรียนเทคโนเขาอนุโรมให้ถึงปี3ต้องได้วุฒิ)เเล้วมันมีปัญหาตรงที่ว่าไม่มีวุฒิม.3ไปทำงานไม่ได้เช่น เซเว่น โลตัส ผมก็เลยไม่รู้ว่าจะหาเงินทางไหน เเล้วผมก็ต้องหาเงินมาใช้ในการจ่ายค่าน้ำค่าไฟ ตอนนี้ผมรับตัดหญ้าตามบ้านเเต่บางวันก็มีงานบ้างไม่มีงานบ้างเงินมันเลยไม่พอใช้จ่ายในเเต่ละวัน  ส่วนพ่อกะเเม่ผมก็อยู่กะพี่ชายให้พี่ชายค่อยดูเเลเพราะพ่อผมหลังหักโดนรถไถ่คว่ำทับเลยทำงานไม่ได้ส่วนเเต่เเม่ของผมก็อายุมากเเล้ว(70)ผมก็เลยต้องมาหาปรึกษาว่าผมควรทำยังไง ขอบคุณสำหรับคำชี้เเนะน่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่