อยากทราบวิธีตั้งปั๊มออโต้ลูป 2t ของ Yamaha Mate หน่อยครับ

ผมใช้ Yamaha Mate 80 อยู่ แล้วผมคิดว่ารถมันมีควันเยอะ และกินน้ำมัน 2t มากเกินไป คือเติมน้ำมัน 2t ขวด 500ml ใช้ได้แค่ อาทิตย์สองอาทติย์ไฟเตือนขึ้นซะแล้ว ทั้งๆที่ขับไปทำงานในเมืองวันละ 10 กิโลเมตรเอง เท่าที่เคยใช้รถ 2จังหวะมา มันไม่ได้เตือนเร็วขนาดนี้ เลยอยากจะปรับให้มันบางลง และลูกสูบไม่ติด เราควรปรับยังไงปรับแค่ไหนครับ ควันควรจะให้มีเยอะหรือน้อยแค่ไหนถึงจะพอดี ลูกสูบจะได้ไม่ติด คนข้างหลังจะได้ไม่เหม็น และประหยัดค่าใช้จ่ายครับ

ปล. กลิ่นควันเป็นกลิ่น 2t นะครับ ไม่ใช่กลิ่นไหม้ผมดมดูแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่