อยากได้ข้อมูลทางไวรัสวิทยาเพื่อนำไปศึกษาต่อ (Zika virus) สามารถขอเอกสารได้จากที่ไหนบ้างคะ

อยากทราบถึงการทำงานของตัว Zika virus ค่ะ สามารถขอข้อมูลได้จากแหล่งไหนได้บ้าง ตอนนี้มีการระบาดของโควิด19 คือออกไปหาข้อมูลจากห้องสมุดไม่ได้เลยค่ะ เอกสารทางวิชาการของต่างประเทศก็กลัวว่าตัวเองจะแปลข้อมูลคลาดเคลื่อน ก็เลยอยากทราบว่า นอกเหนือากนี้สามารถโหลดข้อมูได้จากไหนได้คะ มีงานวิจัยของไทยที่ทำเกี่ยวกับไวรัสตัวนี้มั้ย ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่