Wiko View 4 Lite น่าใช้ไหมครับ ในงบไม่เกิน 3 พันบาท

ผมเน้นใช้มือถือราคาประหยัด  เอาแค่ใช้งานพื้นฐาน  ตอนนี้ใช้ Redmi 5A อายุกำลังจะเข้าปีที่ 3 ที่ผ่านมาใช้งานได้ดี โดยรวมชอบมากครับ

แต่ปัญหาคือ รอมแค่ 16 GB ทำให้การใช้งานตอนนี้เริ่มมีปัญหา  ทั้งหน่วง ทั้งค้าง ไม่รู้จะลบอะไรออกแล้ว 

มองหาโทรศัพท์ใหม่ในช่วงราคาไม่เกิน 3 พันบาท ไปสะดุดตา Wiko View 4 Lite  รอมให้มา 64GB  เรื่องขนาดหน้าจอผมไม่สน เรื่องซีพียู แทบไม่มีความรู้เลย ฮ่า ๆ (ซีพียูคอม โน้ตบุ๊ก พอรู้บ้าง แต่ของมือถือไม่รู้ข้อมูลจริง ๆ)  แต่ไม่คาดหวังอะไรมากครับ ขอใช้งานสัก 2 - 3 ปี

เลยอยากมาถามความคิดเห็นเพื่อนสมาชิกครับ  ถ้ามีรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นแนะนำได้อีก ก็จะดีมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่