เพิ่งดู Hannibal SS2 จบมีทั้งความเข้าใจและความงงไปพร้อมๆกัน

กระทู้คำถาม
คือมาช้าจนไม่ใช่ตลาดวายแต่ตลาดปิดไปแล้ว
แต่ก็อยากจะลองตั้งกระทู้ไว้ เผื่อวันไหนมีคนเข้ามาตอบนะคะ ฮือ

คือเราเพิ่งดูซีซั่นสองแบบมาราธอนจบวันนี้
ไม่รู้ว่าเพราะดูติดกันยาวๆทำให้ความสามารถในการตีความน้อยลงหรือมันงงจริงๆ

เราค่อนข้างไม่ค่อยเข้าใจบทสนทนาระหว่าง
วิลกับฮันนิบาลเกี่ยวกับ ‘พระเจ้า’
คือเราแปลไม่ออกเลยค่ะ ว่าทั้งสองคน
กำลังคุยกันเรื่องอะไรตลอดหลายๆอีพีของซีซั่นนี้

คือเราพอจะรู้ได้ว่าเขาคุยเพื่อที่จะบอกอะไรกัน
แต่ก็ไม่เข้าใจว่าเขาเปรียบเปรยเพื่อจะสื่อถึงอะไร

แต่เราเข้าใจความรู้สึกของหมอในตอนจบของซีซั่นนี้นะคะ แค่ไม่เข้าใจเรื่องพระเจ้านี้เรื่องเดียวจริงๆ แง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่