ขอความช่วยเหลือ ได้ ทีวี digital ในตัว aconatic มา แต่จูนช่องไม่ได้สักช่องเลยครับ ตึ้บเลย

ไม่เคยใช้พวกทีวีที่มีช่องดิจิตัลในตัวครับ เพราะปกติต่อจาน psi ตลอด ทีนี้ได้เจ้าตัว aconatic 32 นิ้วมา พอจูนหาช่องสัญญาณดันหาไม่เจอเลยสักช่องครับ เขามีวิธีกันยังไง ลองทั้งแบบอัตโนมัติแล้ว หาเองก็แล้ว ปกติทีวีแบบนี้ไม่ต้องต่อสายอะไรเพิ่มละใช่มั้ยครับถึงจะดูดิจิตัลได้ แบบแกะกล่องมา จูนช่องใช้งานได้เลยงี้ป่าวครับ

ตอนนี้เลยต้องต่อกล่อง psi เหมือนเดิม ต่อแบบสาย av ครับ ส่วนกล่อง psi ด้านหน้ามีช่อง hdmi สามารถต่อเข้าทีวี โดยไม่ต้องใช้สาย av ได้ไหม?? แล้วภาพจะดีกว่าเดิมรึป่าวครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่