มอเตอร์ไซต์จอดไว้ที่นา ขาดภาษี ขาดพรบ เล่มเขียวหาย แล้วผมไม่ใช่เจ้าของรถ เพราะญาติให้ผมมาใช้ที่มหาลัยจะออกป้ายใหม่ได้ไหม

พอดีผมเรียนที่มหาลัยแห่งหนึ่งครับ ซึ่งญาติให้มอเตอร์ไซต์ผมมาใช้ แต่มอเตอร์ไซต์คันนั้น เล่มเขียวหาย ภาษีขาด พรบขาดไปแล้ว ซึ่งผมจะกลับกทมต้องขนย้ายมอเตอร์ไซต์ไปด้วย ว่าจะส่งผ่าน ปณ.ครับ 

ที่ผมสงสัยคือ ผมจะออกป้ายทะเบียนใหม่ได้ไหม แบบต่อภาษี ต่อพรบใหม่ในนามของผมเลย แต่ติดปัญหาคือไม่มีเล่มเขียวและผมไม่ใช้เจ้าของรถ ผมจะสามารถทำได้ไหมครับ

ปล.มอเตอร์ไซต์ของญาติ ไม่ใช้รถขโมยมา 100% ครับ เป็นมอเตอร์ไซต์จอดอยู่ที่นา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่