อยากรู้นิสัยแมวเอ็กโซติกขนสั้นค่ะ

ตอนนี้มีแพลนว่าจะไปซื้อน้องแทวมาเลี้ยงค่ะ ซึ่งตอนนี้เรามีห้องสำหรับน้องแมวโดยเฉพาะซึ่งเป็นห้องเล็กๆ มีประตูเลื่อนติดกับห้องนอนเรา มีหน้าต่างติดสูงๆ1บาน และมีประตูแมว/ของเล่นแมว/ที่นอนแมว/อาหารน้ำขนมแมว จัดเตรียมไว้ในห้องน้องแมวเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่ก็อยากทราบว่า หลายๆท่านที่เลี้ยงแมวพันธุ์เอ็กโซติกขนสั้นนี้ น้องแมวที่ท่านเลี้ยงมีลักษณะนิสัยและพฤติกรรมอย่างไรบ้าง จริงๆเราก็ไปหาอ่านคร่าวๆมาแล้วนะคะเกี่ยวกับพฤติกรรมและลักษณะนิสัยของน้อง แต่เราก็อยากรู้จากผู้ที่เลี้ยงน้องจริงๆและอยากรู้จากหลายๆความคิดเห็นค่ะ

แล้วพอจะมีวิธีแนะนำในการเลี้ยงน้องแมวพันธุ์นี้บ้างไหมคะ อย่างพวกข้อห้าม/ข้อควรระวัง/สิ่งที่ควรทำ/อาบน้ำกี่ครั้งต่ออาทิตย์/ต้องแปรงขนให้ทุกวันเลยรึป่าว เป็นต้นค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่