สอบถาม&ขอรีวิวเรื่องจิปาถะโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย ชลบุรี

เนื่องจากในพันทิปกระทู้อื่นๆส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องแนวข้อสอบ รายละเอียดโรงเรียนและกิจกรรม การเรียนการศึกษาค่ะ ส่วนตัวตอนนี้อยู่ชั้นม.2 กำลังจะขึ้นม.3แล้ว อยากสอบเข้าโรงเรียนนี้ค่ะ เลยอยากที่จะทราบเรื่องจิปาถะในโรงเรียนค่ะ
1.เห็นว่ามีกฏห้ามนำโทรศัพท์เข้ารร. แล้วสามารถนำกล้องถ่ายรูป กล้องถ่ายวิดีโอเข้าได้ไหมคะ
2.หากมีโรคประจำตัวจะเป็นปัญหาในการใช้ชีวิตในโรงเรียนประจำไหมคะ
3.อาหารแต่ละมื้อจำเป็นต้องทานให้หมดไหมคะ เป็นคนทานน้อยค่ะ (คือถ้าทานไม่ใช่ว่าทุกครั้งจะไม่หมดนะคะ ถามไว้เฉย ๆ ค่ะ)
4.ชมรม ชุมนุม หรือวิชาเลือกเพิ่มเติมมีให้เลือกเยอะไหมคะ หรือไม่มี
5.ทราบมาว่ารร.นี้มีกิจกรรมเยอะ ในช่วงเวลากิจกรรมอาจารย์เคร่งมากไหมคะเรื่องการเรียน การส่งงาน การสอบ
6.กิจกรรมยามว่างของเด็กในรร.นี้ทำอะไรกันคะ
7.สบู่ ยาสระผมต้องเตรียมไปเองไหมคะ
8.ห้องน้ำรวมนี่เป็นแบบขันตักอาบหรือฝักบัวคะ
ขออภัยหากคำถามดูไร้สาระไปหน่อยนะคะ เรื่องพวกนี้เป็นเรื่องจิปาถะที่เราว่ามันต้องเตรียมตัวให้พร้อมมาก ๆ ค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่