ต้องการเงินที่จ่ายเกินให้ตม.คืน ทำอย่างไรดีคะ

สวัสดีค่ะ พอดีทำเรื่องต่อวีซ่าให้คนต่างด้าวที่บริษัท เพิ่งเคยทำครั้งเเรกค่ะเลยงงๆไปหลายจุด เลยเผลอจ่ายซ้ำค่าธรรมเนียมขออยู่ในราชอาณาจักรไปอีกรอบที่เซเว่นค่ะ (ครั้งเเรกจ่ายเเล้วที่ธนาคาร) ยอดเงิน 1,900 บาท ซึ่งติดต่อไปหลายที่มากที่เป็นหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ทั้งกรมจัดหางานเเรงงานต่างด้าว ตม.สวนพลู (หัวบิลผู้รับเงินเป็นชื่อตม.สวนพลูค่ะ) เเละ oss ที่ต่างด้าวต้องไปตีวีซ่า เเล้วก็เซเว่นสาขาที่ได้ทำรายการ
ที่เเรกที่ไป คือที่ตม.สวนพลู เค้าไม่รับเรื่องค่ะบอกไม่เคยเจอเคสเเบบนี้ไม่รู้ต้องประสานงานยังไง ที่ที่สอง ศูยน์oss ที่ต่างด้าวไปรายงานตัวก็ไม่สามารถรับเรื่องได้เลยบอกว่าให้ติดต่อที่เซเว่นดู เเละที่สุดท้ายเซเว่นที่ได้ทำรายการ ติดต่อสำนักงานใหญ่ก็ยังไม่สามารถทำเรื่องได้ ทั้งสามที่ที่ไปดิฉันได้เตรียมเอกสารทั้งหมดที่เกี่ยวข้องเเต่ไม่สามารถขอเงินคืนได้เลย อยากทราบว่าเเบบนี้คือหมดหนทางที่จะได้คืนเเล้วใช่มั้ยคะ TT หรือพอจะมีผู้ทราบช่องทางการติดต่อขอเงินคืนทางอื่นอีกมั้ยคะ   

ขอบพระคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่