ถ้าโดนใบสั่งไปเสียค่าปรับภายหลังจะเสียกี่บาท??

1.โดนใบสั่งเเล้วพอดีไม่มีเงินเสียค่าปรับตรงนั้น(ที่จุดตั้งด่านเค้ามีเทียบปรับ)...พี่ตำรวจเเกเลยให้ไปเสียที่ สภ./ไปรษณีย์/ธนาคารกรุงไทย วันหลังได้ อยากทราบว่าต้องเสียค่าปรับกี่บาทครับ 
2.ผมโดนข้อหาล้อล้นออกจากตัวรถมากเกิน พี่ ตร.บอกว่าผิด พ.ร.บ.รถยนต์ ปรับไม่เกิน 2,000 บาท ถ้าไปจ่ายทีหลัง(ที่ สภ./ไปรษณีย์/ธนาคารกรุงไทย)จะเสียเต็มอัตรา เเต่ถ้าปรับที่(จุดตั้งด่าน)เค้าลดให้เหลือ 500 บาท แบบนี้ก็ได้หรอครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่