Macbook Air 2020 Dual-core เพียงพอสำหรับใช้ทำเพลงไหมครับ

เคยถามเพจนึงที่สอนทำเพลงเขาบอกให้ใช้ตัวที่เป็น Quad-core แต่รุ่นใหม่ถึงจะออกมาเป็น Dual-core แต่สเปคมันอัพขึ้นเยอะ และมันไม่แพงเกินไป เลยอยากถามว่า Macbook Air 2020 Dual-core เพียงพอสำหรับใช้ทำเพลงไหมครับ หรือต้องเลือกตัวที่เป็น Quad-core ครับ
ปล. จขกท. งบจำกัดนะครับ ถ้าได้ถูกก็ดีเลย แต่เอาสเปคเป็นหลักครับ เพราะถ้าถูกแล้วทำงานไม่ได้ก็ไม่มีประโยชน์
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่