คิดยังไง? การที่คนพูดว่า "นางเอกช่อง7 ปัจจุบันรู้จักชื่อใครบ้าง" ??

อ่านข่าว คุณ ณวัฒน์ เวทีมิสแกรนด์มาค่ะ

คำอาจจะไม่แรง แต่ความหมายสื่ออะไร ขัดเจนแจ่มแจ้งเลยค่ะ

ยุคใหม่ที่มีนักแสดงเกิดขึ้นมากมาย หนึ่งในนั้นคือ ช่อง7 ช่องTV อันดับ1ที่ปลุกปั้นนักแสดง แนวหน้า แถวหน้ามาประดับวงการมากมาย

ถ้าเป็นเมื่อก่อน พูดถึงช่อง7 คนนึก
ชื่อดารานักแสดงออกเป็น20-30ชื่อ
แถวหน้า กินบุญเก่า ตอนนี้มี
[เวียร์ , อ๋อม  , พอร์ช , วี วีรภาพ
นางเอก อั้ม , มิน พีชญา, แซมมี่ , ทับทิมเปรี้ยว, นาว ทิสาฯลฯ]

ส่วนโลโก้เก่าช่อง7 ออกกันเกือบหมด เป็นอิสระเพียบ
[พี่ป๋อ , ชมพู่ , พี่นุ่น วรนุช , แพนเค้ก ,ขวัญ อุษามณี ,ปู ไปรยา พิ้งกี้ ,เกรซ กาญ ,จั๊กจั่น ,  นิว วงศกร , ซี ศิวัฒน, ์ ใหม่ ดาวิ , ใบเฟิร์น ฯลฯ ]

แต่ก็เข้าใจกาลเวลา เก่าไปใหม่มา เป็นวัฏจักร อยากจะผลิตคนรุ่นใหม่ๆ ให้ประดับวงการต่อบ้างค่ะ

ยิ่งพระเอกในช่อง วนค่ะใช้วนอยู่6คน
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ รู้ๆกันอยู่ แต่ปัจจุบันเริ่มดันเด็กบ้างเเล้ว แต่ก็เงียบค่ะ

ตอนนี้ [โบว์ เมลดา, เซฟฟานี่, มุกดา
ก็ขายได้และมีกระแสพอสมควร
แต่พระเอกยังปั้นได้ไม่ดีเท่าที่ควร

ขอให้ช่อง อันดับ1 สร้างคนคุณภาพประดับวงการบันเทิงไทยต่อไปนะคะ
อยากให้ช่อง7. กลับมารุ่งเรืองเหมือนในยุคเก่าๆบ้างจังเลย
เอาใจช่วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 26
ไม่ได้คิดอะไรครับ เพราะคนอื่นที่เขาก็รู้จักก็มีเยอะเเยะ ตัวคุณณวัฒน์ เองก็ใช่ย่อยนะครับ
ผมว่ามันต้องมีอะไรมากกว่าเรื่องจุกจิกที่คุณณวัฒน์ให้สัมภาษณ์เเน่ๆ มันต้องมีอะไรมากกว่านั้น
ครั้นจะให้ช่อง7ออกมาชี้เเจงหรอ ฝันไปเถอะครับคิดว่าคงเลือกที่จะเงียบตามเคย แบบนี้มันก็ได้ใจอีกฝั่ง ก็คงจะสาดใส่ไม่หยุด

บางทีการพูดน้อยๆมันก็อาจจะดีทั้งต่อตัวคุณเเละต่อตัวองค์กรของคุณนะครับ
เรื่องปัญหาพวกนี้น่าจะไฟว์ในที่ประชุมให้มันจบๆ เเละถีบตัวออกมา มากกว่าการมาไฟว์กันผ่านสื่อนะครับ มันดูไม่ไปร
ยิ่งภาพลักษณ์ของมิสเเกรนด์ที่ผ่านๆมาก็อย่างที่เห็นๆกันอยู่
ความคิดเห็นที่ 5
ก้อยากจะพูดเหมือนกัน ว่า มิสแกรนด์เวทีก็ไม่ได้ดังอะไรมาก ส่วนมากก็ข่าวฉาว
ลุคนางงามจากเวทีนี้ก็ดูเป็นผู้หญิงมั่น (ใจเกินไป) ออกแนวผู้หญิง 11 มันก็เลยได้แค่เปนนางร้าย นางรอง ตัวประกอบ
คนพูดไม่ต้องมาว่าช่องหรอก ไปทำเวทีของตัวเองให้ดีเหอะ โดนด่าทุกปีนิ
คคหสต
ความคิดเห็นที่ 9
ไม่คิดยังไงนะ เพราะเราเองยังรู้จักแต่ดาราช่อง 7 แต่ไม่รู้จักดาราช่องอื่นที่ดังๆเยอะแยะเลย
ถ้าเทียบกับมิสแกรนด์ ดังสุดก็น่าจะฝ้ายมั๊ย รองลงมาก็มี เจสสิก้า อ๋อ ที่มีผลงานเด่นๆหน่อย ส่วนโกโก้ก็ดังจากข่าวหลายรอบ ซึ่งฝ้ายที่ผลงานเด่นสุดก็ไม่ได้ดังในวงกว้างขนาดนั้น เทียบกะดาราในช่องด้วยกันเองก็ถือว่ากลางๆ ค่อนมาทางน้อยด้วยซ้ำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่