แชร์ประสพการณ์ผ่าถุงใต้ตาในวัย50+ค่ะ

* กระทู้นี้สามารถใช้งานได้เฉพาะผู้ที่มี Link นี้เท่านั้นค่ะ

[CR]ตามกระทู้ข้างบนเลยค่ะ เราเป็นคนถุงใต้ตาเยอะมากกก แทบจะเอาหนังถุงใต้ตามาทำกระเป๋าได้เลยทีเดียว(อันนี้ก็พูดเกินไป๊) ไม่เชื่อเรามีภาพปลากรอบ
เราผ่าวันที่ 9 มีนาคม นี่คือภาพวันแรกที่พึ่งผ่าเสร็จ
วันแรก พอหลังจากพบหมอ จ่ายเงินเรียบร้อย เข้าห้องผ่าเลย เปลี่ยนเสื้อผ้าเสร็จ วัดความดัน เข็นเข้าห้องเชือด พอนอนลงปุ๊บมีพยาบาลมามัดตรงสังข์ เอ้ยมัดมือ2ข้างไว้เผื่อเราเอามือไปปัดตอนผ่า แล้วเอาที่วัดการเต้นหัวใจมาหนีบที่นิ้ว แล้วฉีดยานอนหลับที่หลังมือ ซักพักก็หลับไม่รู้เรื่องอะไรแล้ว แต่มาฟื้นตอนหมอกำลังยิงเลเซอร์ปิดปากแผล ตอนยิงมีกลิ่นไหม้ด้วย ทำให้เรานึกอยากกินกุ้งเผาเลย
นี่คือภาพวันที่1-2-3 ดูเอาละกัน คนอื่นอาจไม่น่ากลัวเหมือนเราแต่ยืนยันว่าไม่เจ็บเลยซักนิดตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้
พอหลังจากสันที่6ค่อยดูเหมือนคนหน่อย
วันนี้จะไปตัดไหมแล้ว
ตัดไหมเสร็จเรียบร้อย ไม่มีรอยเย็บเลย ดีใจมากที่ถุงหายไปแล้ว (ไหนใครบอกทำแล้วจะเด็กลง ก็แก่เหมือนเดิม แต่มั่นใจขึ้น ฮิฮิ)
ภาพเปรียบเทียบ Befor After ตัวจริงสวยกว่าในรูปนะ เพราะยังไม่ได้แต่งหน้า 
ส่วนคนที่อยากรู้ทำที่ไหน ขอบอกใบ้ก็พอนะ ชื่อ รพ มี2พยางค์ เป็น รพ ที่ขึ้นชื่อเรื่องทำศัลยกรรม อักษรย่อคือ ย.ฮ.ใบ้แค่นี้พอ คนคงเดาไม่ถูกกันหรอก หุหุ
ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ รีวิวแบบมั่วๆทนอ่านหน่อยละกัน เออ ขอออกตัวไว้ก่อนว่าภาพอาจไม่ชัดนะกล้องไอโฟนก็งี้แหละ กากๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่