สอบถามเรื่องแผนการเรียนกับการเข้าจุฬาครับผม

คือส่วนตัวผมอยากเข้าครุศาสตร์ ประถมศึกษา ของจุฬาครับทีนี้มันมีให้เลือก 3 แบบคือสอบวิทย์-คณิต 1 สอบสังคมไทยอังกฤษ และสอบไทยสังคมอังกฤษคณิต2 เนื่องจากผมจบวิทย์-คณิตมา แต่ผมสามารถเลือกใช้คะแนนสังคมในแบบที่ 2 เข้าได้ไหมครับผม เนื่องจากทางมหาลัยไ่ม่ได้บอกไว้ว่าต้องเป็นเด้กที่จบสายนี้มาเท่านั้นเค้าพูดรวมๆว่าจบชั้นม.6    ธรรมดาครับ   พอดีคะแนนอังกฤากับไทยค่อนข้างเยอะเลยอยากจะมาถามพี่ๆครับผม รบกวนด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่