ซื้อเครื่องกรองน้ำ RO ที่สวนสยาม vs ตามห้าง

อยากสอบถามเพื่อนๆเรื่องของการซื้อเครื่องกรองน้ำ RO ที่สวนสยามกับตามร้านต่างๆในห้างหน่อยครับ

1.ร้านตามสวนสยามเค้ามีบริการมาติดตั้งให้ที่บ้านหรือเปล่าครับ เพราะถ้าติดตั้งเองคงไม่สะดวกเท่าไร (เช่น การเจาะซิ้งค์ งานช่างผมแทบไม่เป็นเลยครับ) ถ้าร้านเหล่านี้มีบริการมาติดตั้งที่บ้าน คิดว่าคงเลือกซื้อจากสวนสยามครับ เพราะราคาต่างกันพอควรเท่าที่หาอ่านจาก pantip

2.ถ้าเกิดซื้อเครื่องกรองน้ำ RO ตามห้างเช่น Pure , Mazuma สามารถเปลี่ยนไปใช้ไส้กรองที่ซื้อตามสวนสยามได้หรือเปล่าครับ (เพราะคิดว่าอย่างน้อยถึงจะประหยัดค่าเครื่องไม่ได้ แต่น่าจะมาประหยัดค่าไส้กรองได้ก็ยังพอรับได้ครับ)

ขอบคุณครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่