โดนโกงค่าสุนัขค่ะ

ค่ะ พอดีว่า จะตกลงซื้อสุนัขพันธุ์ ปอม ในราคา 3000 พอดีก็ไม่เคยโดนโดงมาก่อนก็เชื่อค่ะ เค้าบอกว่า ค่ากรง+ค่ารถ 800 รวมเป็น 3800 เราก็ไม่แน่ใจ เลยถามกลับ ว่า พี่ค่ะหนูโอนเงินครึ่งนึ่งก่อนได้มั๊ย เราก็กลัวเขาโกงแหล่ะค่ะ และเขาก็บอกกลับมาได้ ว่าได้ แต่จริงๆ แล้วมันไม่มีเลยแบบนี้ เรากาโอนไปให้ 1900 พอโอนเสร็จ ก่ส่งสลิปให้เค้า แล้วเราก็รอเค้าตอบมา พอตอบมา บอกว่า ขนส่งเค้า ให้มีค่ามัดจำรถ 2000 ถ้าได้รับน้องคือ เอาเงินที่ คนขับรถได้เลย เราก็เอะใจ แบบนี้มีด้วยหรอ พอเค้าบอกว่า ให้โอนค่ามัดจำ 2000 ถึงจะได้น้องหมา เราก็บอกว่าไหนที่คุยกันบอกไม่มีมัดจำนิค่ะ เค้าก่บอกว่าเค้าไปรู้ แต่เราเองก็เสียค่าโง่ไปแล้ว 1900 แล้วเค้าบอกว่า ถ้าไม่โอน 2000 มา เงินที่โอนไปให้ 1900 เค้าจะกินส่วนนี้เลย เราก็บอกกับเค้าไปว่า ให้โอนเราคืนก่อน ถ้าพรุ่งนี้ โอนค่ามัดจำค่อยว่ากันอีกที เค้าไม่ยอม เค้าเอาแต่ว่า จะกินเงินส่วนนี้อย่างเดียวค่ะ พอจะทำไงได้บ้างค่ะ ถึงจะได้เงืนคืน
เลขที่บัญชี 3340495432
ชื่อบัญชี รัชพล คำโสภา
บัญชี กรุงไทย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่