แฟนไปมีอะไรกับคนอื่น เราควรให้อภัยเขามั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
เรากับแฟนคบกันมาปีกว่าแล้วค่ะเราเรียนเขาทำงานแต่ใช้ชีวิตด้วยกันมามากพอสมควร ผ่านความลำบากด้วยกันเกือบทุกเรื่อง เรารักเขามากเรายอมทำทุกอย่างเพื่อเขา รักๆเลิกๆกันบ้างแต่ไม่เคยตัดกันขาดเลยสักครั้ง ช่วงกลางเดือนกุมภาที่ผ่านมาเรากับแฟนเริ่มทะเลาะกันหนักมาก จนเขาบอกเลิกเรา พอเลิกกันเขาก็ไปเที่ยวเล่นกับเพื่อน ไปดื่มเหล้าจนไปเจอกับ ผญ. คนหนึ่งในวงเหล้าเหมือนเขาจะรู้จักกันมานานแล้วมาประจวบเหมาะกับช่วงที่เขาเลิกกับเราไป ผญ. คนนั้นก็เข้ามาประมานว่ามาปลอบใจแฟนเรา เขาพยายามแสดงตัวเป็นเจ้าของทั้งถ่ายแฟนเราลงสตอรี่ โพสบอกรักแฟนเราหน้าเฟสเพื่อให้เราเห็น พยายามตามรังควานเราโดยการโพสด่าเรา เขาก็ทักเรามาบอกว่า ขอแฟนเราได้มั้ย จะดูแลต่อเองให้เราถอยให้เขา เราก็ไม่อะไรไม่ได้ตอบอะไรไป แต่พอเวลาผ่านไปนานๆเหมือนแฟนเราเพิ่งสำนึกได้ว่ารักเรามากเขาก็กลับมาขอโทษบอกว่าทำทุกอย่างพลาดไปแล้ว เขาไปมีอะไรกัน เขาบอกไม่รู้ว่าตอนนั้นเขาคิดอะไร เขาโง่เองที่ทำแบบนั้นลงไป เราไม่รู้จะเอายังไงต่อ เราสามารถให้อภัยเขาได้มั้ยคะ ? 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่