สงสัยเกี่ยวกับการตั้งโซ่มอเตอร์ไซค์ครับ...

ผมศึกษาการตั้งโซ่จากยูทูบ ตั้งเองมา 4-5 ครั้งแล้ว... เวลาจะตั้งก็จะใช้ประแจสองตัว ตัวนึงใช้ล็อคตัวน็อตทางซ้ายเอาไว้ ตัวนึงไว้ใช้ขันคลายน็อตทางขวา (ตามลูกศรสีแดงและเขียวในภาพ) ในยูทูบก็จะบอกให้ขันน็อตทางขวาให้ค่อย ๆ คลายครับ... 

นี่แหละครับ... คือเรื่องที่สงสัย...

ผมสงสัยว่า ถ้าคลายต่อไปจนให้มันหลุดออกมา จะเกิดอะไรขึ้นนะ ??
คือ ผมไม่ทราบว่าน็อตตัวนี้ไว้ทำอะไรครับ... เวลาตั้งก็ทำไปตามที่เขาลงคลิปไว้เท่านั้นครับ... กลัวขัน ๆ ล้อหลุด ใส่ไม่เป็น หรือล้อไม่แน่น เบี้ยว ไรงี้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. มอเตอร์ไซค์ Suzuki Shooter ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่