จากถนน 347 เลี้ยวขวาเข้า 346 เพื่อไป makro ปทุม บนถนน 3111 มีทางเลี่ยงไหมครับ

ผมกำลังหาบ้านอยู่แถวถนน 347 แถวหมู่บ้านอธิเชษ เพื่อไปทำงานแถว รพ.ปทุมเวชครับ

แต่ช่วงเย็นทุกวันธรรมดาต้องแวะไปซื้อของแถวแมคโครปทุม ผมลองขับรถผ่านไป 2 ครั้ง จาก ถนน 347 จะติดตรงแยก ม.ปทุมธานี ที่จะเลี้ยวขวาไป 346 นานมาก

เลยอยากจะสอบถามท่านที่อยู่แถวนั้น พอจะมีทางเลี่ยงไหมครับ

และตอนเช้าจากถนน 347 ไป รพ.ปทุมเวช รถติดหนักไหมครับ

ปล.ท่านที่อยู่ในหมู่บ้านอธิเชษ แถวนั้น มีปัญหาน้ำท่วม และ โจร/ขโมยเยอะไหมครับ 

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่