ใครเคยตรวจปัสสาวะไม่ขึ้นสองขีด แต่ท้องบ้าง?

เราแต่งงานมาได้ประมาณ 1 ปีนิดๆ ค่ะ ส่วนมากเป็นคนที่ ปจด มาไม่ปกติอยู่แล้ว รอบเดือนไม่เคยตรงกันเลยซักเดือน ก่อนหน้านี้ รอบเดือน 26 ครั้งแรกที่ ปจด มาเร็วสุด
เราประจำเดือนมาแต่ละครั้ง 7 วัน มาล่าสุด 28-3 กุมภา xx กับสามี 16-17 กุมภา เริ่มวัดอุณหภูมิ 10 มีนา จนถึงวันนี้ อุณหภูมิ อยู่ที่ 37.1 37.2 วัดทางปาก ตอนตื่นนอน ตั้งแต่ ปจด มาวันแรก จนถึงวันนี้ 48 วันละคะ เราตรวจปัสสาวะ วันที่ 5 มีนา กับ 13 มีนา ขึ้นขีดเดียว 
อยากถามเพื่อนๆ ว่ามีใครเคยตรวจแล้ว ขึ้นขีดเดียวแต่ท้องบ้างค่ะ 
แบบมีอะไรกับสามี ในวันไข่ตก 2-3 วัน และตั้งแต่นั้นมา ไม่มีอะไรกับสามีอีกประมาณนี้อะคะ 
ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ปล.อยากมีน้องมากๆค่ะ ชวนสามีไปหาหมอ แต่สามีบอกว่า การหาหมอที่ญี่ปุ่นไม่ได้ง่ายเหมือนที่ไทย ให้ลองพยายามก่อน เราเลยต้องตามนั้นค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่