อยากให้ช่วยหน่อยครับ สำคัญกับชีวิตผมมากๆ

ตอนนี้ผมเป็นเด็ก 63
คือตอนแรกกะจะไปเรียนปวส แล้วเทียบโอนเรียนมหาลัยต่อแต่พ่ออยากให้เข้ามหาลัย
จากที่บอกไป ผมเลยไม่ได้ลงสมัคร 9สามัญ กับ gatpat ไม่ต้องพูดถึงรอบพอร์ตเป็นรอบที่เสียดายมากที่สุดเพราะเป็นประธานนักเรียนแล้วเด็กกิจกรรม+โรงเรียนผมค่อนข้างปล่อยเกรด 
คำถามคือ มีมหาลัยไหนที่รอบ 3-4 ไม่ใช้ Gatpat และ 9สามัญบ้าง แล้วรอบ5ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง
ขอบคุณมากๆครับที่เข้ามาตอบ

#ช่วยผมด้วยผมก็พยายามหาข้อมูลอยู่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่