ลงพื้นดำเวลาวาดรูปใช้สีหรือปากกอะไรคะ?

คืองานวาดเป็นงานขาวดำน่ะค่ะเน้นเส้นชัดเจนเป็นวาดเมะของญี่ปุ่นค่า (เราวาดในสมุดสีน้ำฉีกได้200แกรมของ renaissanceค่ะ ปากกาตัดเส้นที่ใช้ก็เป็นของ renaissance หัว 0.5 ค่ะ กับ pigma หัว 0.3 ค่ะ) คือพอเราวาดแล้วมันมีส่วนที่เป็นสีดำอะค่ะ เราอยากรู้ว่าคนอื่นใช้อะไรระบายส่วนสีดำ เช่น ตา,ผม เราวาดไปแล้วใช้ปากกาเมจิกสีดำ ค่อนข้างจะซึมแต่ส่วนตัวนี่ไม่ชอบสีเลยค่ะ สีมันจะออกมาเป็นสีดำโทนม่วงๆน้ำเงินๆ เราชอบสีของ renaissance กับ pigma มากกว่ามันจะออกมาเป็นสีดำโทนน้ำตาลแต่ติดที่หัวปากกาเล็กแล้วพท.ใหญ่ หรือจะใช้หัวบรัช,สีไม้ ดีคะ สอบถามหน่อยเน้ออออ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ;)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่