ถูกหมากัดแผลไม่เยอะแต่มีเลือดซิบๆ

คือหมาเราเอามาจากโรงเรียนเลี้ยงตั้งแต่เด็ก พอโตขึ้นมันก้มีอาการหงุดหงิดบ้าง วันนี้เราจะเอาผ้าที่หมานอนทับอยู่ พอเราดึงมันก้งับมือเราเลย ตอนนั้นมันก็หลับอยู่สะด้วย (มันน่าจะหงุดหงิดอะ) แผลตรงหลังมือก็ถลอกมีเลือดออกซิบๆ ลอยขวนยาวๆ (ประมาน5ซมได้) ฝ่ามือก้มีถลอก แล้วมันมีจุดๆนึงค่ะ เราสงใสมาก มันแบบไม่ถลอกแต่มันมีจุดแดงๆใต้ผิวอะ น่าจะเลือด แต่หนังไม่ถลอกค่ะ เคยฉีดวัคซีนกันบาดทะยักตอน 3 ปีที่แล้วค่ะแบบนี้ต้องไปฉีดอะไรอีกไหมค่ะ เราโดนตอนดึกสะด้วย กังวลมากๆเลยค่ะ นอนไม่หลับเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่