สอบถามรายการซ่อมบำรุง Suzuki Skydrive

สวัสดีครับผมออกจากบ้านมาทำงานต่างจังหวัดครับ แล้วได้ซื้อ มอเตอร์ไซค์ Suzuki Skydrive ไว้ให้แม่กับน้องสาวใช้งาน สองปีผ่านไปตามคาดครับ รถถูกใช้งานทุกวันโดยไม่มีการบำรุงรักษาอะไรเลย ภาษีขาดเป็นปี โช็คหลังรั่ว ขับทีเด้งจนจุก ผมจะหาร้านเข้าทำใหญ่จัดเต็มเพื่อคืนสภาพรถคันนี้ครับ เท่าที่ผมนึกออกว่าต้องทำคือ  เปลี่ยนน้ำมันเครือง น้ำมันเฟืองท้าย สายพาน กรองอากาศ กรองน้ำมันเครือง เปลี่ยนโช็คหลัง เช็คผ้าเบรก น้ำมันเบรกหน้า นอกจากนี้แล้ว รบกวนถามครับ ผมต้องให้ช่างจัดการอะไรอีกบ้างครับว่าผมมองข้ามอะไรไปครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่