ช่วยแนะนำ NCT หน่อยได้มั้ยคะ

ด้วยความแจฮยอนเป็นเพื่อนจองกุก ไม่นานมานี้เราเลยอยากทำความรู้จักNCTค่ะ เราเลยเริ่มด้วยการไปดูNCT Lifeตั้งแต่ภาคแรกเลยค่ะ อยากรู้จักตัวตนก่อนแล้วค่อยไปหาฟังเพลง555 จนตอนนี้เราดูรายการวาไรตี้ในvliveเกือบทุกตอนแล้ว^^ จากที่ดูNCT Life เราก็ชอบเพลงในนั้นมาก เลยไปไล่หาฟังดู
   เราชอบเพลง Touch / Good Thing / Without You / Paradise มากเลยค่ะ มีใครพอช่วยแนะนำเพลงฟังสบายๆแบบนี้ของNCTได้อีกมั้ยคะ
แล้วตอนนี้เราก็ไล่ดูเพลงMV Officialเกือบทุกตัวแล้ว ก็พึ่งได้รู้ว่าเพลงบางเพลงที่เคยฟังผ่านมาบ้างเป็นของNCTนี่เอง😅
   มีรายการวาไรตี้อะไรอีกมั้ยคะ นอกเหนือจากในvlive อยากให้ทุกคนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ รวมถึงแนะนำเมมเบอร์ด้วยก็ได้นะคะ  ตอนนี้ยังรู้จักไม่หมดเลยค่ะ แต่จำเมมเบอร์ในNCT Lifeภาคแรกๆได้หมดแล้วค่ะ แล้วก็ชอบทุกคนเลย^^
ปล.เราไม่รู้จะต้องติดแท็กอะไร ถ้าติดแท็กผิดพลาดก็ขอโทษด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่